• RTX PRO 6000 Blackwell: รุ่น Workstation vs Max-Q vs Server Edition – สเปก, การเลือกใช้งาน และคู่มือการประกอบเครื่องแบบ 1/4/8 GPU

1. สรุปใน 30 วินาที: ตารางเดียวบอกวิธีเลือก

NVIDIA RTX PRO 6000 Blackwell มีให้เลือกสามรุ่น: Workstation Edition, Max-Q Workstation Edition และ Server Edition ทั้งสามรุ่นใช้ชิป GB202 ตัวเดียวกัน จำนวนคอร์ CUDA เท่ากันที่ 24,064 คอร์ และหน่วยความจำ GDDR7 ECC ขนาด 96GB เหมือนกัน — กล่าวคือความสามารถหลักด้าน AI และการเรนเดอร์เหมือนกันทุกประการ กุญแจของการเลือกไม่ใช่ «รุ่นไหนเร็วกว่า» แต่คือการใช้พลังงาน วิธีระบายความร้อน และรูปแบบการติดตั้งใช้งาน

รุ่น

การวางตำแหน่งในประโยคเดียว

เหมาะกับใคร

Workstation Edition (600W)

เพดานประสิทธิภาพการ์ดเดียว ระบายความร้อนแอคทีฟพัดลมคู่

ผู้ใช้เดสก์ท็อปการ์ดเดียว: พัฒนา AI เรนเดอร์ 8K วิเคราะห์การจำลอง

Max-Q Workstation Edition (300W)

ใช้พลังงานครึ่งหนึ่ง โบลเวอร์ระบายหลัง ใส่ได้ถึง 4 การ์ดในเวิร์กสเตชันเดียว

เวิร์กสเตชันเดสก์ท็อปความหนาแน่นสูง 2–4 การ์ด การแชร์หลายผู้ใช้

Server Edition (600W)

ระบายความร้อนแบบพาสซีฟ ไม่มีพอร์ตแสดงผล ออกแบบเพื่อทำงานบนแร็ค 7×24

เซิร์ฟเวอร์ AI 4–8 การ์ดในดาต้าเซ็นเตอร์ คลัสเตอร์อินเฟอเรนซ์ เวอร์ชวลเดสก์ท็อป

หมายเหตุ: ทั้งสามรุ่นมาพร้อมหน่วยความจำ GDDR7 ECC ขนาด 96GB และอินเทอร์เฟซ PCIe 5.0 x16 โดยไม่มี NVLink ราคาผันผวนตามอุปทานของ GDDR7 งบประมาณด้านล่างเป็นการประมาณการตลาดปี 2026 — โปรดขอใบเสนอราคาล่าสุดเพื่อทราบราคาจริง

2. เปรียบเทียบพารามิเตอร์หลักของทั้งสามรุ่น

ตารางด้านล่างสรุปพารามิเตอร์หลักของทั้งสามรุ่น ดังที่เห็นได้ชัด พลังประมวลผลหลัก (จำนวนคอร์ CUDA / Tensor / RT และความจุหน่วยความจำ) เหมือนกันในทั้งสามรุ่น ส่วนความแตกต่างที่แท้จริงกระจุกอยู่ที่ค่า TDP การออกแบบระบบระบายความร้อน พอร์ตแสดงผล และสถานการณ์การติดตั้งเป้าหมาย

รายการสเปค

Workstation Edition

Max-Q Workstation Edition

Server Edition

สถาปัตยกรรม GPU

NVIDIA Blackwell (GB202)

เหมือนคอลัมน์ซ้าย

เหมือนคอลัมน์ซ้าย

คอร์ CUDA

24,064

24,064

24,064

คอร์ Tensor / RT

752 (รุ่นที่ 5) / 188 (รุ่นที่ 4)

เหมือนคอลัมน์ซ้าย

เหมือนคอลัมน์ซ้าย

หน่วยความจำ

96GB GDDR7 ECC

96GB GDDR7 ECC

96GB GDDR7 ECC

แบนด์วิดท์หน่วยความจำ

1,792 GB/s

1,792 GB/s

1,597 GB/s

FP32 ความแม่นยำเดี่ยว

125 TFLOPS

110 TFLOPS

ประมาณ 117 TFLOPS

พลังประมวลผล AI (FP4)

ประมาณ 4,000 AI TOPS

3,511 AI TOPS

ประมาณ 3,800 AI TOPS

กำลังไฟการ์ด (TDP)

600W

300W

600W (ปรับได้ 400–600W ในบางแพลตฟอร์ม)

การระบายความร้อน

แอคทีฟพัดลมคู่ (สองช่องลม)

โบลเวอร์พัดลมเดียว (ระบายหลัง)

พาสซีฟ (พึ่งการไหลของอากาศในเคส)

พอร์ตแสดงผล

4× DisplayPort 2.1

4× DisplayPort 2.1

ไม่มีพอร์ตแสดงผล

ขนาด

สองสล็อต สูงพิเศษ 5.4"×12"

สองสล็อต 4.4"×10.5"

สองสล็อต 4.4"×10.5"

หลายอินสแตนซ์ MIG

รองรับ

รองรับ (สูงสุด 4×24GB)

รองรับ (สูงสุด 4 อินสแตนซ์)

จำนวน GPU ที่แนะนำ

การ์ดเดียว

1–4 การ์ด (เวิร์กสเตชัน)

4–8 การ์ด (เซิร์ฟเวอร์แร็ค)

แหล่งที่มา: หน้าสเปคอย่างเป็นทางการของ NVIDIA และเอกสารช่องทาง OEM ค่า AI TOPS คำนวณตามวิธี FP4 พร้อมสปาร์ซิตี้ และอาจแตกต่างกันเล็กน้อยในแต่ละแพลตฟอร์ม

image

รูปที่ 1 — ตัวชี้วัดหลักของทั้งสามรุ่น: พลังประมวลผลเท่ากัน ต่างกันที่พลังงานและฟอร์มแฟกเตอร์

3. ความแตกต่างอย่างละเอียด: พลังประมวลผลเท่ากัน — ต่างกันที่พลังงาน การระบายความร้อน และรูปแบบการติดตั้ง

3.1 Workstation Edition: เพดานประสิทธิภาพของการ์ดใบเดียว

Workstation Edition คือรูปแบบ «เต็มกำลัง» ของ RTX PRO 6000 Blackwell: ใช้พลังงาน 600W ประสิทธิภาพ FP32 ที่ 125 TFLOPS แบนด์วิดท์หน่วยความจำ 1,792 GB/s และระบบระบายความร้อนแบบแอคทีฟพัดลมคู่สองช่องลม — การ์ดใบเดียวที่ปลดปล่อยประสิทธิภาพเต็มที่ พร้อมพอร์ต DisplayPort 2.1 จำนวน 4 พอร์ต ราคาที่ต้องจ่ายก็ตรงไปตรงมาเช่นกัน: ความร้อน 600W รับมือยากในการจัดหลายการ์ดบนเดสก์ท็อป — การ์ดแอคทีฟ 600W สองใบในเคสเดียวกันจะขัดขวางการไหลของอากาศซึ่งกันและกัน เสียงและอุณหภูมิจึงเกินรับได้ ด้วยเหตุนี้ Workstation Edition จึงถูกวางตลาดอย่างเป็นทางการสำหรับการใช้งานการ์ดใบเดียว

3.2 Max-Q Workstation Edition: รุ่น «ครึ่งกำลัง» ที่เกิดมาเพื่อหลายการ์ด

รุ่น Max-Q ลดค่า TDP ลงเหลือ 300W (ครึ่งหนึ่งพอดี) และใช้คูลเลอร์แบบโบลเวอร์ที่ดันอากาศร้อนออกทางด้านหลังเคสโดยตรง การ์ดแต่ละใบจึงไม่ต้อง «สูด» ไอร้อนของกันและกัน — การ์ด 2–4 ใบทำงานได้อย่างเสถียรในเวิร์กสเตชันเครื่องเดียว พร้อมขยาย VRAM ต่อเครื่องสูงสุดถึง 384GB ในด้านประสิทธิภาพ FP32 คงไว้ประมาณ 88% ของรุ่นเต็ม ขณะที่งานอินเฟอเรนซ์ AI (โดยเฉพาะการอินเฟอเรนซ์โมเดลขนาดใหญ่ที่คอขวดอยู่ที่แบนด์วิดท์หน่วยความจำ ไม่ใช่พลังงาน) มักวัดช่องว่างได้เพียงราว 10% สำหรับผู้ใช้เวิร์กสเตชันหลายการ์ด Max-Q แทบเป็นคำตอบที่ถูกต้องเพียงหนึ่งเดียว

3.3 Server Edition: ออกแบบมาเพื่อแร็คและการทำงาน 7×24

Server Edition ไม่มีพัดลมและไม่มีคอนเนคเตอร์วิดีโอ การระบายความร้อนพึ่งพาการไหลของอากาศในเคสเซิร์ฟเวอร์ทั้งหมด รองรับการติดตั้งหนาแน่น 4–8 การ์ด และการแบ่งพาร์ติชันแบบหลายอินสแตนซ์ MIG (สูงสุด 4 อินสแตนซ์แยกอิสระต่อการ์ด) พร้อมไดรเวอร์และการรับรองสำหรับสถานการณ์ดาต้าเซ็นเตอร์ เช่น เวอร์ชวลไลเซชัน vGPU และคลัสเตอร์อินเฟอเรนซ์แบบแชร์ แบนด์วิดท์หน่วยความจำต่ำกว่าเล็กน้อย (1,597 GB/s) แต่ผลกระทบต่องาน AI ส่วนใหญ่แทบไม่มีนัยสำคัญ จำไว้ว่า: Server Edition ติดตั้งในเวิร์กสเตชันทาวเวอร์ทั่วไปไม่ได้ — หากไม่มีการไหลของอากาศจากเคส มันไม่สามารถระบายความร้อนตัวเองได้

3.4 ช่องว่างประสิทธิภาพในความเป็นจริงมีมากแค่ไหน?

เมื่อใช้ Workstation Edition เป็นฐาน 100% การวัดของบุคคลที่สามวัด Max-Q ได้ประมาณ 90% ในงาน AI/ML, 88% ในการสร้างคอนเทนต์ และประมาณ 85% ในการเรนเดอร์ Blender ส่วน Server Edition ทำได้ประมาณ 85%/85%/80% กล่าวอีกนัยหนึ่ง: การแลกประสิทธิภาพ 10%–15% กับพลังงานครึ่งหนึ่งหรือความสามารถในการติดตั้งบนแร็ค เป็นข้อตกลงที่คุ้มค่ามากในสถานการณ์หลายการ์ด — เพราะคอขวดในกรณีนั้นคือ «เครื่องหนึ่งใส่การ์ดได้กี่ใบ» ไม่ใช่ประสิทธิภาพสูงสุดของการ์ดใบเดียว

4. คำแนะนำการเลือกตามสถานการณ์การใช้งาน

สถานการณ์ตัวอย่าง

รุ่นที่แนะนำ

เหตุผล

พัฒนา AI ส่วนตัว ไฟน์ทูนโมเดล LLM, ComfyUI เรนเดอร์ 3D (เดสก์ท็อปการ์ดเดียว)

Workstation Edition

ประสิทธิภาพการ์ดเดียวสูงสุดพร้อมพอร์ตแสดงผล — การ์ดเดียวเอาอยู่ทุกงาน

เวิร์กสเตชันเดสก์ท็อปแชร์ 2–4 การ์ด ทีมวิจัยพัฒนาหลายผู้ใช้

Max-Q Workstation Edition

300W ระบายหลัง — แม้แต่เคสทาวเวอร์ก็ใส่ได้ถึง 4 การ์ด

เซิร์ฟเวอร์อินเฟอเรนซ์/เทรนนิง 4–8 การ์ดในดาต้าเซ็นเตอร์ บริการออนไลน์ 7×24

Server Edition

ระบายความร้อนพาสซีฟที่เข้ากับการไหลของอากาศในแร็ค รองรับ MIG และเวอร์ชวลไลเซชัน vGPU

การแชร์พลังประมวลผลในมหาวิทยาลัย/ห้องปฏิบัติการ (แบ่งตามผู้ใช้)

Server Edition (MIG)

สูงสุด 4 อินสแตนซ์ขนาด 24GB ต่อการ์ด — การ์ดเดียวให้บริการหลายผู้ใช้

ดิจิทัลทวิน เรนเดอร์ภาพ 8K แสดงผลหลายจอ

Workstation Edition

แสดงผลสี่จอผ่าน DP 2.1 ประสิทธิภาพกราฟิกเต็มรูปแบบ

คลัสเตอร์อินเฟอเรนซ์เดสก์ท็อปขนาดเล็ก (เน้นงบประมาณ)

Max-Q Workstation Edition

ด้วยงบเท่ากัน ใส่การ์ดได้มากกว่า Workstation Edition หนึ่งถึงสองใบ

กฎจำง่ายในประโยคเดียว: การ์ดเดียวข้างโต๊ะ — Workstation Edition; หลายการ์ดบนโต๊ะ — Max-Q; ขึ้นแร็คในห้องเซิร์ฟเวอร์ — Server Edition

5. คำแนะนำการจัดสเปคเครื่องทั้งระบบ (เครื่อง 1 / 4 / 8 การ์ด)

แต่ละระดับด้านล่างมีสองทางเลือก: «สเปคประหยัดสุด» บีบงบประมาณโดยยังคงใช้งานได้จริง และ «สเปคคุ้มค่าที่สุด» สมดุลกว่าในด้านความเชื่อถือได้ ความสามารถในการขยาย และต้นทุนการใช้งานห้าปี ช่วงงบประมาณรวมทั้งระบบ: GPU แพลตฟอร์ม หน่วยความจำ สตอเรจ พาวเวอร์ซัพพลาย และเคส

image

รูปที่ 2 — ช่วงงบประมาณอ้างอิงของเครื่องทั้งสามระดับ (ประมาณการตลาดปี 2026; GPU คิดเป็นประมาณ 70%–85% ของต้นทุนระบบ)

5.1 เครื่องการ์ดเดียว (เวิร์กสเตชันทาวเวอร์ ประมาณ 120,000–220,000 หยวน)

ส่วนประกอบ

สเปคประหยัดสุด

สเปคคุ้มค่าที่สุด

GPU

RTX PRO 6000 Workstation Edition ×1

Max-Q ×1 (เผื่อตำแหน่งขยายถึง 4 การ์ด) หรือ Workstation Edition ×1

CPU

AMD Ryzen 9 9950X (16 คอร์)

Threadripper 7970X / Xeon W-2500 ซีรีส์

หน่วยความจำ

64GB DDR5

128GB–256GB DDR5 ECC

สตอเรจ

2TB NVMe SSD

4TB NVMe (แยกระบบ/ข้อมูล ทำ RAID ได้)

พาวเวอร์ซัพพลาย / เคส

1200W Gold + ทาวเวอร์ระบายอากาศ

1600W Platinum + ฟูลทาวเวอร์ (มีที่สำหรับหลายการ์ด)

งบประมาณระบบ

ประมาณ 120,000–160,000 หยวน

ประมาณ 170,000–220,000 หยวน

เหมาะสำหรับ: นักพัฒนา AI รายบุคคล งานออกแบบอุตสาหกรรม สตูดิโอวิดีโอ 8K และงานเรนเดอร์ หากแน่ใจว่าจะขยายเป็น 2–4 การ์ดภายในสองปี ให้ไปที่แพลตฟอร์ม Max-Q โดยตรงเพื่อเลี่ยงการเปลี่ยนการ์ด

5.2 เครื่อง 4 การ์ด (เวิร์กสเตชันความหนาแน่นสูง / เซิร์ฟเวอร์ 4U ประมาณ 420,000–720,000 หยวน)

ส่วนประกอบ

สเปคประหยัดสุด

สเปคคุ้มค่าที่สุด

GPU

Max-Q Workstation Edition ×4 (รวม 384GB VRAM)

Server Edition ×4 (แร็ค 4U ทำงาน 7×24)

CPU

AMD EPYC 9554 ซ็อกเก็ตเดียว (64 คอร์)

EPYC 9005 ซีรีส์ / Xeon 6 สองซ็อกเก็ต

หน่วยความจำ

256GB DDR5

512GB DDR5 ECC RDIMM

สตอเรจ

2×4TB NVMe

4×4TB NVMe ระดับองค์กร (RAID10) + ดิสก์ระบบ

พาวเวอร์ซัพพลาย / เคส

เคส 4U + 2000W×2

เคสเซิร์ฟเวอร์ GPU ขนาด 4U + พาวเวอร์ซัพพลายสำรอง 2700W

งบประมาณระบบ

ประมาณ 420,000–550,000 หยวน

ประมาณ 580,000–720,000 หยวน

เหมาะสำหรับ: การไฟน์ทูนและอินเฟอเรนซ์โมเดล LLM ของทีมขนาดเล็กถึงกลาง ฟาร์มเรนเดอร์แบบแบตช์ และการแชร์พลังประมวลผลระหว่างหลายผู้ใช้ เลือก Max-Q สำหรับออฟฟิศ และ Server Edition สำหรับห้องเซิร์ฟเวอร์

5.3 เครื่อง 8 การ์ด (เซิร์ฟเวอร์แร็ค 4U/5U ประมาณ 880,000–1,450,000 หยวน)

ส่วนประกอบ

สเปคประหยัดสุด

สเปคคุ้มค่าที่สุด

GPU

Server Edition ×8 (รวม 768GB VRAM)

Server Edition ×8

CPU

EPYC 9554 สองซ็อกเก็ต

EPYC 9755 สองซ็อกเก็ต (128 คอร์ ×2)

หน่วยความจำ

768GB DDR5

1TB–1.5TB DDR5 ECC RDIMM

สตอเรจ

8×4TB NVMe

8×8TB NVMe ระดับองค์กร + ฮ็อตสแปร์

เครือข่าย

100GbE

200G/400G InfiniBand หรือ RoCE (CX-7)

พาวเวอร์ซัพพลาย / เคส

4U/5U + สำรอง 3000W

เคสปรับจูนสำหรับ GPU + สำรอง N+N + PDU แร็ค

งบประมาณระบบ

ประมาณ 880,000–1,150,000 หยวน

ประมาณ 1,180,000–1,450,000 หยวน

เหมาะสำหรับ: คลัสเตอร์อินเฟอเรนซ์ระดับองค์กร แพลตฟอร์มไฟน์ทูนโมเดลขนาดใหญ่ และศูนย์ประมวลผลของมหาวิทยาลัย เครื่อง 8 การ์ดต้องใช้ Server Edition เสมอ และห้องเซิร์ฟเวอร์ต้องจัดไฟฟ้า ≥6kW ต่อแร็คพร้อมการระบายความร้อนที่เหมาะสม

คำชี้แจงเรื่องงบประมาณ: ในทั้งสามระดับ GPU คิดเป็น 70%–85% ของต้นทุนระบบ เนื่องจากอุปทานหน่วยความจำ GDDR7 ขาดแคลน ราคาการ์ด RTX PRO 6000 Blackwell ทั่วโลกจึงผันผวนอย่างมีนัยสำคัญนับตั้งแต่เปิดตัว (ราคาอ้างอิงของร้านค้าอย่างเป็นทางการเพิ่มขึ้นเป็นประมาณ 16,000 ดอลลาร์สหรัฐต่อการ์ด) — ดังนั้นโปรดขอใบเสนอราคาระบบ ณ วันที่สอบถาม

6. กับดักการซื้อและคำถามที่พบบ่อย (FAQ)

ถาม 1: หน่วยความจำของทั้งสามรุ่นเหมือนกันหรือไม่?

เหมือนกันทุกประการ: 96GB GDDR7 ECC บนบัส 512-bit ไม่ต้องกังวลเรื่องหน่วยความจำตอนเลือก — มีเพียงพลังงาน การระบายความร้อน และรูปแบบการติดตั้งเท่านั้นที่สำคัญ

ถาม 2: ใช้การ์ด Max-Q ปนกับ Server Edition ได้หรือไม่?

ไม่แนะนำ ทั้งสองรุ่นมีการออกแบบระบายความร้อนต่างกัน (แอคทีฟแบบระบายหลัง เทียบกับ พาสซีฟ) เมื่อใช้ปนกันการไหลของอากาศจะวุ่นวายและเกิดการลดความเร็วจากความร้อน (thermal throttling) ควรยึดรุ่นเดียวตลอดทั้งเครื่อง

ถาม 3: ติดตั้ง Server Edition ในเวิร์กสเตชันทาวเวอร์ทั่วไปได้หรือไม่?

ไม่ได้ Server Edition ระบายความร้อนแบบพาสซีฟไม่มีพัดลม และพึ่งพาการไหลของอากาศแบบบังคับของเคสเซิร์ฟเวอร์ หากอยู่ในเคสทั่วไปจะเข้าสู่โหมดป้องกันความร้อนภายในไม่กี่นาที

ถาม 4: VRAM 96GB รันโมเดลได้ใหญ่แค่ไหน?

การ์ดใบเดียวรันอินเฟอเรนซ์แบบควอนไทซ์ (Q4) ของโมเดลระดับ 70B หรืออินเฟอเรนซ์ความแม่นยำสูงของระดับ 32B ได้อย่างลื่นไหล การ์ด 4 ใบ (384GB) เปิดทางให้ไฟน์ทูนโมเดลระดับ 70B และการ์ด 8 ใบ (768GB) รองรับบริการอินเฟอเรนซ์สำหรับผู้ใช้พร้อมกันราวหนึ่งร้อยคน

ถาม 5: ตอนนี้ราคาเป็นอย่างไร?

RTX PRO 6000 Blackwell เปิดตัวในเดือนมีนาคม 2025 ด้วยราคาอย่างเป็นทางการ 8,565 ดอลลาร์สหรัฐ เนื่องจาก GDDR7 ขาดแคลน ราคาอ้างอิงของร้านค้าอย่างเป็นทางการในปี 2026 จึงพุ่งเป็นประมาณ 16,000 ดอลลาร์ และราคาช่องทางภายในประเทศจีนผันผวนมาก เมื่อซื้อเป็นจำนวนมาก (ระบบสมบูรณ์ 4/8 การ์ด) มักมีข้อเสนอรวมที่ดีกว่า — ควรสอบถามราคาระบบทั้งชุดแทนการบวกราคาการ์ดทีละใบ

ถาม 6: ระบบสมบูรณ์ที่ผ่านการรับรองกับการประกอบเองจากการ์ดแยกต่างกันหรือไม่?

ต่างกัน ระบบที่ผ่านการรับรองได้รับการทดสอบระดับทั้งเครื่องด้านความร้อน พลังงาน และความเข้ากันได้ พร้อมการรับประกันทั้งระบบ ส่วนการประกอบเองแบบหลายการ์ดมักเจอปัญหาการจ่ายไฟ การระบายความร้อน และความเข้ากันได้ของไดรเวอร์ ตั้งแต่ 4 การ์ดขึ้นไป แนะนำอย่างยิ่งให้ใช้โซลูชันสมบูรณ์จากผู้ผลิต

7. เกี่ยวกับ ChangFan Industrial Computing

ChangFan Industrial Computing (Guangzhou ChangFan Intelligent Technology Co., Ltd. — ChangFan เว็บไซต์ทางการ cfitsi.com) คือบริษัทผู้เชี่ยวชาญการผลิตคอมพิวเตอร์อุตสาหกรรมและอุปกรณ์ประมวลผล AI: คอมพิวเตอร์อุตสาหกรรม GPU เวิร์กสเตชัน เซิร์ฟเวอร์ AI มินิพีซี และอุปกรณ์ความมั่นคงเครือข่าย โดยผลิตภัณฑ์ส่งออกสู่ตลาดทั่วโลก

• มีสินค้าพร้อมทั้งสามรุ่น: RTX PRO 6000 Blackwell Workstation Edition / Max-Q / Server Edition — จัดหาทั้งการ์ดเดี่ยวและระบบสมบูรณ์แบบขนาน

• ระบบสั่งทำ: ทาวเวอร์การ์ดเดียว เวิร์กสเตชันความหนาแน่นสูง 2–4 การ์ด และเซิร์ฟเวอร์แร็ค 4–8 การ์ด จัดสเปคตามสั่ง พร้อมทดสอบเบิร์นอิน 48 ชั่วโมงก่อนจัดส่ง

• จัดส่งทั่วโลก: การสนับสนุนทางเทคนิคหลายภาษา โลจิสติกส์ทั่วโลก และเงื่อนไขการค้าต่างประเทศ (FOB/CIF/DDP) พร้อมการรับประกันสามปี

• ที่ปรึกษาโซลูชัน: ประเมินสเปคฟรี — แจ้งขนาดโมเดล จำนวนผู้ใช้พร้อมกัน และงบประมาณ วิศวกรของเราจะจัดเตรียมรายการสเปคภายใน 24 ชั่วโมง

หากต้องการใบเสนอราคาระบบ RTX PRO 6000 Blackwell หรือเอกสารไวท์เปเปอร์ทางเทคนิค โปรดเยี่ยมชม cfitsi.com หรือติดต่อวิศวกรฝ่ายขายของ ChangFan Industrial Computing

Whatapps
WeChat
customer-service
WeChat
โทรศัพท์
โทรศัพท์
+86 15113863131
TOP