•RTX PRO 6000 Blackwell Workstation vs. Max-Q vs. Server Edition: Mga Detalye, Pagpili, at Gabay sa Pagbuo ng 1/4/8-GPU System
1. Konklusyon sa Loob ng 30 Segundo: Isang Talahanayan ang Magpapakita Kung Paano Pumili
Ang NVIDIA RTX PRO 6000 Blackwell ay available sa tatlong bersyon: Workstation Edition, Max-Q Workstation Edition at Server Edition. Gamit ng tatlo ang iisang chip na GB202, parehong 24,064 CUDA core, at parehong 96GB GDDR7 ECC na memorya — ibig sabihin, ganap na magkapareho ang pangunahing kakayahan sa AI at rendering. Ang susi sa pagpili ay hindi «alin ang mas mabilis», kundi ang konsumo ng kuryente, paraan ng pagpapaligamgam, at anyo ng deployment.
Bersyon | Posisyon sa Isang Pangungusap | Kanino Angkop |
Workstation Edition (600W) | Kisame ng performance ng isang card, aktibong pagpapaligamgam na may dalawang bentilador | Mga gumagamit ng desktop na may isang card: AI development, 8K rendering, simulation analysis |
Max-Q Workstation Edition (300W) | Kalahating konsumo ng kuryente, blower na may likod na labasan, hanggang 4 card sa isang workstation | Mga high-density desktop workstation na may 2–4 na card, pagbabahagi ng maraming gumagamit |
Server Edition (600W) | Pasibong pagpapaligamgam na walang video output, dinisenyo para sa operasyong rack 7×24 | Mga AI server na may 4–8 card sa mga data center, mga inference cluster, mga virtual desktop |
Tandaan: ang tatlong bersyon ay may 96GB GDDR7 ECC na memorya at PCIe 5.0 x16 na interface, walang NVLink. Ang mga presyo ay nagbabago-bato kasabay ng supply ng GDDR7; ang mga badyet sa ibaba ay mga tantiya ng merkado ng 2026 — humingi ng kasalukuyang kuwotasyon para sa aktwal na presyo.
2. Paghahambing ng mga Pangunahing Parameter ng Tatlong Bersyon
Ang talahanayan sa ibaba ay nagbubuod ng mga pangunahing parameter ng tatlong bersyon. Gaya ng malinaw na makikita, ang pangunahing computing power (bilang ng CUDA / Tensor / RT core at kapasidad ng memorya) ay magkapareho sa tatlong bersyon; ang tunay na pagkakaiba ay nakatuon sa TDP na kapangyarihan, disenyo ng pagpapaligamgam, mga video output, at mga target na senaryo ng deployment.
Detalye | Workstation Edition | Max-Q Workstation Edition | Server Edition |
Arkitektura ng GPU | NVIDIA Blackwell (GB202) | Kapareho ng kaliwang column | Kapareho ng kaliwang column |
Mga CUDA Core | 24,064 | 24,064 | 24,064 |
Mga Tensor / RT Core | 752 (ika-5 henerasyon) / 188 (ika-4 henerasyon) | Kapareho ng kaliwang column | Kapareho ng kaliwang column |
Memorya | 96GB GDDR7 ECC | 96GB GDDR7 ECC | 96GB GDDR7 ECC |
Bandwidth ng Memorya | 1,792 GB/s | 1,792 GB/s | 1,597 GB/s |
FP32 Single Precision | 125 TFLOPS | 110 TFLOPS | humigit-kumulang 117 TFLOPS |
AI Computing Power (FP4) | humigit-kumulang 4,000 AI TOPS | 3,511 AI TOPS | humigit-kumulang 3,800 AI TOPS |
Kapangyarihan ng Card (TDP) | 600W | 300W | 600W (maaaring i-configure sa 400–600W sa ilang platform) |
Pagpapaligamgam | Aktibong may dalawang bentilador (dalawang daluyan ng hangin) | Blower na may isang bentilador (likod na labasan) | Pasibo (nakadepende sa daloy ng hangin ng chassis) |
Mga Video Output | 4× DisplayPort 2.1 | 4× DisplayPort 2.1 | Walang video output |
Dimensyon | Dalawang slot, dagdag na taas 5.4"×12" | Dalawang slot 4.4"×10.5" | Dalawang slot 4.4"×10.5" |
MIG Multi-Instance | Suportado | Suportado (hanggang 4×24GB) | Suportado (hanggang 4 instance) |
Inirerekomendang Bilang ng GPU | Isang card | 1–4 na card (workstation) | 4–8 card (rack server) |
Mga pinagmulan: mga opisyal na pahina ng detalye ng NVIDIA at mga dokumento ng OEM channel. Ang mga halaga ng AI TOPS ay ayon sa metodolohiyang FP4 na may sparsity; maaaring bahagyang magkaiba sa bawat platform.

Larawan 1 — Mga pangunahing tagapagpahiwatig ng tatlong bersyon: iisang computing power, nagkakaiba sa kuryente at form factor
3. Ang mga Pagkakaiba nang Detalyado: Magkaparehong Computing Power — Magkakaiba sa Kuryente, Pagpapaligamgam at Anyo ng Deployment
3.1 Workstation Edition: Ang Kisame ng Performance ng Isang Card
Ang Workstation Edition ang «buong kapangyarihan» na anyo ng RTX PRO 6000 Blackwell: 600W na konsumo ng kuryente, 125 TFLOPS FP32 na performance, 1,792 GB/s na bandwidth ng memorya, at aktibong pagpapaligamgam na may dalawang bentilador at dalawang daluyan ng hangin — isang card na naglalabas ng buong performance at nagbibigay ng 4 na DisplayPort 2.1 output. Ang kapalit ay tuwiran ding katumbas: ang init na 600W ay mahirap tiisin sa mga multi-card na konpigurasyon sa desk — dalawang aktibong 600W na card sa iisang chassis ay naghahadlangan sa daloy ng hangin, at ang ingay at temperatura ay hindi na katanggap-tanggap. Kaya ang Workstation Edition ay opisyal na ibinebenta para sa gamit ng isang card.
3.2 Max-Q Workstation Edition: Ang Bersyong «Kalahating Kapangyarihan» na Ipinanganak para sa Maraming Card
Ibinaibaba ng bersyong Max-Q ang TDP sa 300W (eksaktong kalahati) at gumagamit ng blower-type na cooler na itinutulak ang mainit na hangin nang diretso palabas sa likod ng chassis, kaya hindi «hinihigop» ng mga card ang bugang hangin ng isa't isa — 2 hanggang 4 na card ang tumatakbong matatag sa isang workstation at pinalalawak ang VRAM bawat aparato hanggang 384GB. Sa performance, pinananatili ng FP32 ang humigit-kumulang 88% ng buong bersyon, habang ang mga AI inference workload (lalo na ang inference ng malalaking modelo kung saan ang bottleneck ay bandwidth ng memorya, hindi kuryente) ay karaniwang nagpapakita ng agwat na humigit-kumulang 10% lamang. Para sa mga gumagamit ng multi-card workstation, ang Max-Q ay halos tanging tamang sagot.
3.3 Server Edition: Dinisenyo para sa Rack at Operasyong 7×24
Ang Server Edition ay walang bentilador o video connector; ang pagpapaligamgam nito ay ganap na nakadepende sa daloy ng hangin ng server chassis. Sinusuportahan nito ang siksik na deployment na 4–8 card at ang multi-instance partitioning ng MIG (hanggang 4 nakahiwalay na instance bawat card), at may driver at sertipikasyon para sa mga senaryo ng data center tulad ng vGPU virtualization at shared inference clusters. Ang bandwidth ng memorya ay bahagyang mas mababa (1,597 GB/s), ngunit ang epekto nito sa karamihan ng AI workload ay balewala. Tandaan: hindi maikakabit ang Server Edition sa ordinaryong tower workstation — wala itong paraang palamigin ang sarili nang walang daloy ng hangin mula sa chassis.
3.4 Gaano Kalaki ang Agwat ng Performance sa Totoong Buhay?
Gamit ang Workstation Edition bilang batayang 100%, inilalagay ng mga sukat ng third party ang Max-Q sa humigit-kumulang 90% sa AI/ML workload, 88% sa content creation, at humigit-kumulang 85% sa Blender rendering; ang Server Edition ay nakakamit ang humigit-kumulang 85%/85%/80%. Sa madaling salita: ang pagpapalit ng 10%–15% performance sa kalahating konsumo ng kuryente o kakayahang maideploy sa rack ay napakagandang deal sa mga multi-card na senaryo — dahil ang bottleneck roon ay «ilang card ang kasya sa isang aparato», hindi ang rurok na performance ng isang card.
4. Mga Rekomendasyon sa Pagpili Ayon sa Senaryo
Tipikal na Senaryo | Inirerekomendang Bersyon | Dahilan |
Personal na AI development, fine-tuning ng LLM model, ComfyUI, 3D rendering (desktop na may isang card) | Workstation Edition | Pinakamataas na performance ng isang card na may video output — sapat na ang isang card para sa lahat |
Mga shared desktop workstation na may 2–4 na card, mga multi-user R&D team | Max-Q Workstation Edition | 300W na may likod na labasan — kahit ang tower chassis ay kayang magkasha ng 4 na card |
Mga inference/training server na may 4–8 card sa mga data center, mga online na serbisyo 7×24 | Server Edition | Pasibong pagpapaligamgam na umaayon sa daloy ng hangin ng rack; sumusuporta sa MIG at vGPU virtualization |
Pagbabahagi ng computing power sa mga unibersidad/laboratoryo (hati ayon sa gumagamit) | Server Edition (MIG) | Hanggang 4 na instance na 24GB bawat card — ang isang card ay naglilingkod sa maraming gumagamit |
Digital twin, 8K visualization rendering, multi-display output | Workstation Edition | Apat na display output sa pamamagitan ng DP 2.1, buong graphics performance |
Maliit na desktop inference cluster (sensitibo sa badyet) | Max-Q Workstation Edition | Sa parehong badyet, mas maraming isa o dalawang card ang kakasya kaysa sa Workstation Edition |
Panuntunang tatandaan sa isang pangungusap: isang card sa tabi ng mesa — Workstation Edition; maraming card sa mesa — Max-Q; aakyat sa rack ng server room — Server Edition.
5. Mga Rekomendasyon sa Buong Konpigurasyon ng Sistema (Makinang may 1 / 4 / 8 Card)
Bawat antas sa ibaba ay may dalawang opsyon: ang «pinakamababang gastos na konpigurasyon» ay pini-pisil ang badyet habang pinananatili ang magagamit; at ang «pinakasulit na konpigurasyon» ay mas balanse sa pagiging maaasahan, kakayahang mag-expand, at gastos sa limang taong paggamit. Saklaw ng mga hanay ng badyet ang buong sistema: GPU, platform, memorya, storage, power supply at chassis.

Larawan 2 — Mga reference na hanay ng badyet ng tatlong antas ng makina (tantiya ng merkado ng 2026; ang GPU ay humigit-kumulang 70%–85% ng gastos ng sistema)
5.1 Makinang may Isang Card (Tower Workstation, humigit-kumulang RMB 120,000–220,000)
Komponent | Pinakamababang Gastos na Konpigurasyon | Pinakasulit na Konpigurasyon |
GPU | RTX PRO 6000 Workstation Edition ×1 | Max-Q ×1 (may inilaang slot para sa expansion hanggang 4 na card) o Workstation Edition ×1 |
CPU | AMD Ryzen 9 9950X (16 core) | Threadripper 7970X / Xeon W-2500 series |
Memorya | 64GB DDR5 | 128GB–256GB DDR5 ECC |
Storage | 2TB NVMe SSD | 4TB NVMe (hiwalay na sistema/data, maaaring i-RAID) |
Power Supply / Chassis | 1200W Gold + air-cooled tower | 1600W Platinum + full tower (may lugar para sa maraming card) |
Badyet ng Sistema | humigit-kumulang RMB 120,000–160,000 | humigit-kumulang RMB 170,000–220,000 |
Angkop para sa: mga indibidwal na AI developer, industrial design, mga studio ng 8K video at rendering. Kung tiyak ang pag-expand sa 2–4 na card sa loob ng dalawang taon, dumiretso na sa platform na Max-Q upang maiwasan ang pagpapalit ng card.
5.2 Makinang may 4 na Card (High-Density Workstation / 4U Server, humigit-kumulang RMB 420,000–720,000)
Komponent | Pinakamababang Gastos na Konpigurasyon | Pinakasulit na Konpigurasyon |
GPU | Max-Q Workstation Edition ×4 (kabuuang 384GB VRAM) | Server Edition ×4 (4U rack, operasyong 7×24) |
CPU | AMD EPYC 9554 single socket (64 core) | EPYC 9005 series / Xeon 6 dual socket |
Memorya | 256GB DDR5 | 512GB DDR5 ECC RDIMM |
Storage | 2×4TB NVMe | 4×4TB NVMe enterprise (RAID10) + system disk |
Power Supply / Chassis | 4U chassis + 2000W×2 | 4U GPU server chassis + 2700W redundant power supply |
Badyet ng Sistema | humigit-kumulang RMB 420,000–550,000 | humigit-kumulang RMB 580,000–720,000 |
Angkop para sa: fine-tuning at inference ng mga LLM model ng maliliit at katamtamang laki ng koponan, mga batch rendering farm, at pagbabahagi ng computing power ng maraming gumagamit. Piliin ang Max-Q para sa opisina at ang Server Edition para sa server room.
5.3 Makinang may 8 Card (4U/5U Rack Server, humigit-kumulang RMB 880,000–1,450,000)
Komponent | Pinakamababang Gastos na Konpigurasyon | Pinakasulit na Konpigurasyon |
GPU | Server Edition ×8 (kabuuang 768GB VRAM) | Server Edition ×8 |
CPU | EPYC 9554 dual socket | EPYC 9755 dual socket (128 core ×2) |
Memorya | 768GB DDR5 | 1TB–1.5TB DDR5 ECC RDIMM |
Storage | 8×4TB NVMe | 8×8TB NVMe enterprise + hot spare |
Network | 100GbE | 200G/400G InfiniBand o RoCE (CX-7) |
Power Supply / Chassis | 4U/5U + 3000W redundancy | Chassis na na-optimize para sa GPU + N+N redundancy + rack PDU |
Badyet ng Sistema | humigit-kumulang RMB 880,000–1,150,000 | humigit-kumulang RMB 1,180,000–1,450,000 |
Angkop para sa: mga enterprise inference cluster, mga platform ng fine-tuning ng malalaking modelo, at mga university computing center. Ang mga makinang may 8 card ay kailangang gumamit ng Server Edition, at ang server room ay dapat magbigay ng ≥6kW bawat rack na may naaangkop na pagpapaligamgam.
Paliwanag sa badyet: sa tatlong antas, ang GPU ay bumubuo ng 70%–85% ng gastos ng sistema. Dahil sa kakulangan ng supply ng memoryang GDDR7, ang pandaigdigang presyo ng card na RTX PRO 6000 Blackwell ay kapansin-pansing nagbago mula noong ilunsad (ang reference price ng opisyal na tindahan ay umakyat sa humigit-kumulang USD16,000 bawat card) — kaya kunin ang kuwotasyon ng sistema mismong sa araw ng pagtatanong.
6. Mga Bitag sa Pagbili at Mga Madalas Itanong (FAQ)
T1: Magkapareho ba ang memorya ng tatlong bersyon?
Ganap na magkapareho: 96GB GDDR7 ECC sa 512-bit bus. Huwag nang problemahin ang memorya sa pagpili — ang kuryente, pagpapaligamgam at anyo ng deployment lamang ang mahalaga.
T2: Maaari bang pagsamahin ang mga card na Max-Q at Server Edition?
Hindi inirerekomenda. Magkaiba ang disenyo ng pagpapaligamgam ng dalawang bersyon (aktibong may likod na labasan laban sa pasibo); kapag pinagsama, magugulo ang daloy ng hangin at maaaktibo ang thermal throttling. Manatili sa isang bersyon sa isang makina.
T3: Maaari bang ikabit ang Server Edition sa ordinaryong tower workstation?
Hindi. Ang Server Edition ay pasibong pinalalamig, walang bentilador, at nakadepende sa sapilitang daloy ng hangin ng server chassis; sa ordinaryong chassis, papasok ito sa thermal protection mode sa loob ng ilang minuto.
T4: Gaano kalaking modelo ang maaaring patakbuhin sa 96GB VRAM?
Ang isang card ay maayos na nagpapatakbo ng quantized (Q4) inference ng mga modelong klaseng 70B o high-precision inference ng klaseng 32B; ang 4 na card (384GB) ay nagbibigay-daan sa fine-tuning ng mga modelong klaseng 70B; at ang 8 card (768GB) ay sumusuporta sa serbisyong inference para sa humigit-kumulang isang daang sabay-sabay na gumagamit.
T5: Kumusta ang mga presyo ngayon?
Inilunsad ang RTX PRO 6000 Blackwell noong Marso 2025 sa opisyal na presyong USD8,565; dahil sa kakulangan ng GDDR7, ang reference price ng opisyal na tindahan noong 2026 ay umakyat sa humigit-kumulang USD16,000, at ang mga presyo ng lokal na channel ng Tsina ay malaki ang pagbabago-bago. Sa maramihang pagbili (buong sistemang 4/8 card), kadalasang may mas magagandang kabuuang alok — itanong ang presyo ng buong sistema sa halip na pagsamahin ang mga presyo ng bawat card.
T6: May pagkakaiba ba sa pagitan ng sertipikadong buong sistema at ng self-assembly mula sa mga hiwalay na card?
Mayroon. Ang mga sertipikadong sistema ay dumaan sa sertipikasyon sa antas ng buong makina sa init, kuryente at compatibility na may warranty ng buong sistema; samantalang ang self-assembled na multi-card setup ay madalas humaharap sa mga problema sa supply ng kuryente, pagpapaligamgam at compatibility ng driver. Mula 4 na card pataas, lubos na inirerekomenda ang buong solusyon mula sa tagagawa.
7. Tungkol sa ChangFan Industrial Computing
Ang ChangFan Industrial Computing (Guangzhou ChangFan Intelligent Technology Co., Ltd. — ChangFan, opisyal na website cfitsi.com) ay isang kumpanyang dalubhasa sa paggawa ng mga industrial computer at AI computing equipment: mga industrial computer, GPU workstation, AI server, mini PC at mga network security device, na ang mga produkto ay ine-export sa mga pandaigdigang merkado.
• Available sa stock ang tatlong bersyon: RTX PRO 6000 Blackwell Workstation Edition / Max-Q / Server Edition — ang mga solong card at buong sistema ay sabay na ibinibigay;
• Mga custom na sistema: mga tower na may isang card, mga high-density workstation na may 2–4 na card, at mga rack server na may 4–8 card na kinukonpigura ayon sa order, na may 48 oras na burn-in test bago ipadala;
• Pandaigdigang paghahatid: multi-language na teknikal na suporta, pandaigdigang logistics at mga kondisyon ng foreign trade (FOB/CIF/DDP), na may tatlong taong warranty;
• Konsultasyon sa solusyon: libreng pagsusuri ng konpigurasyon — sabihin sa amin ang laki ng modelo, concurrency at badyet, at ibibigay ng aming mga inhinyero ang listahan ng konpigurasyon sa loob ng 24 oras.
Para sa kuwotasyon ng sistemang RTX PRO 6000 Blackwell o teknikal na white paper, bisitahin ang cfitsi.com o makipag-ugnayan sa sales engineer ng ChangFan Industrial Computing.
- Nakaraang artikulo 6 na Pangunahing Pamantayan sa Pagpili ng mga GPU para sa mga AI Computing Center: Isang Malalim na Paghahambing ng H100/H200/B200/B300 laban sa Ascend 910B/910C/950PR | Changfan Industrial
- Susunod na artikulo Liquid Cooling o Air Cooling? Isang Kumpletong Gabay para sa Taong 2026 sa mga Thermal Solution para sa High-Density AI Data Center
